Acer Liquid Z500
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 - SIM 1 & SIM 2 (optional) |
|---|
| 3G | HSDPA 900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v4.0, A2DP, EDR |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b/g/n, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Optional Dual SIM (Micro-SIM, dual stand-by) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2014, September |
|---|
| OS | Android OS, v4.4.2 (KitKat) |
|---|
| Chipset | Mediatek MT6582 |
|---|
| CPU | Quad-core 1.3 GHz Cortex-A7 |
|---|
| GPU | Mali-400MP2 |
|---|
| ความจุ | 4 GB, 1 GB RAM16 GB, 2 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 32 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Non-removable Li-Ion 2000 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | - |
|---|
| เวลาพูดคุย | - |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 5.0 inches (~65.1% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 720 x 1280 pixels (~294 ppi pixel density) |
|---|
| Type | IPS LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Corning Gorilla Glass 3 |
|---|
| ขนาด | 145 x 73 x 8.8 mm (5.71 x 2.87 x 0.35 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 150 g (5.29 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 8 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 2 MP |
|---|
| วิดีโอ | 1080p |
|---|
| Features | Geo-tagging, touch focus, face detection, HDR |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, proximity |
|---|
| สี | Aquamarine Green, Sandy Silver, Titanium Black |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Active noise cancellation with dedicated mic - MP3/WAV/WMA/AAC player - MP4/H.264 player - Document viewer - Photo editor |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
ใช้มาสามปีล่ะคุณภาพน้องๆไอโฟน
เป็นมือถือมี่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปพอสมควร หากไม่มองว่าออกมานานแล้ว ก็ยังถือว่าน่าสนใจอยู่ โดยใช้งานทั่วไป ไม่เน้นเกมส์
ใช้ดีมากๆๆๆๆเลยครับชอบ
เครื่องกี
โอเคนะ
คุ้มเกินราคาแรงเร็วดีใช้ปีกว่าแระยังไม่พังเลย-
2500 สภาพดี-
ดีมาก-
น่ารอง_
รุ่นนี้ใช้ดีมากนะ บางจับสะดวกมือ หน้าจอกว้าง กล้องหลังชัดแต่กล้องหน้าไม่ค่อยชัดอ่ะ และบางทีเครื่องค้างเครื่องช้าไปบ้าง แต่โดยรวมถือว่าดี-
รีวิวโทรศัพท์ (Review)Acer Liquid Z500 - เอเซอร์ Acer Liquid Z500 แฟบเล็ตแอนดรอยด์จอ HD กว้าง 5 นิ้ว ทำงานด้วยหน่วยประมวลผล Media...
และแล้ว Acer ก็ส่งสมาร์ทโฟนน้องใหม่ ไซส์เต็มมือลงสู่สนามกันเสียที กับ Acer Liquid Z500 ผู้มาพร้อมกับตัวเครื่องขนาดใหญ่เหมาะมือดี
สวัสดีเพื่อนสมาชิก Droidsans ทุกท่าน ห่างหายไปสักพักตอนนี้ได้กลับมารีวิวมือถืออีกแล้ว คราวนี้ผมขอแนะนำ Acer Liquid Z500 มือถือสเปกเกินราคาจาก Acer ที่ต้องบอกว่าเป็นผู้ท้าชิงที่สมน้ำสมเนื้อกับเจ้าตลาดมือถือราคาถูกตอนนี้อย่าง ASUS Zenfone 5 เลยทีเดียว ซึ่งผมต้องบอกว่ารุ่นนี้นอกจากจะรองรับ 2 ซิมแล้ว ยังมาดีทั้งหน้าตา สเปกของตัวเครื่อง และราคาขายครับ แน่นอนถ้าจะเป็นผู้ท้าชิงของ Zenfone 5 ราคามันก็ต้องสูสีกันหน่อย โดย Acer Liquid Z500 วางจำหน่ายในราคา 5,990 บาท มีสีขาวและสีดำ โดยจะแยกเป็น 2 รุ่นตามเครือข่ายที่รองรับคือ 850/2100 และ 900/2100 ตอนซื้อบอกคนขายให้ชัดเจนด้วยนะครับ นอกจากนั้น Acer ยังภูมิใจเสนอว่ารุ่นนี้เป็นมือถือสำหรับคนรักเสียงเพลงอีกด้วย มาลองดูรีวิวเจ้า Z500 กันดีกว่าครับ[updated 24/02/2558] ปัจจุบันปรับลดราคาลงมาเหลือ 4,990 บาทแล้วครับ
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...