Alcatel OneTouch Idol Alpha
ยังไม่ระบุราคา
0.0
(0 รีวิว)
กำลังอัพเดตร้านค้า
สินค้า
0
รายการ
ร้านค้าเเนะนำ
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
13 MP
4.7 inches
Non-removable Li-Ion 2000 mAh battery
Mediatek MT6589
16 GB, 1 GB RAM
2G 3G Supports
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
|---|
| 3G | HSDPA 900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v4.0, A2DP |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b/g/n, Wi-Fi Direct, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Micro-SIM |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2013, September |
|---|
| OS | Android OS, v4.2 (Jelly Bean) |
|---|
| Chipset | Mediatek MT6589 |
|---|
| CPU | Quad-core 1.2 GHz Cortex-A7 |
|---|
| GPU | PowerVR SGX544 |
|---|
| ความจุ | 16 GB, 1 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | No |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Non-removable Li-Ion 2000 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 720 h (2G) / Up to 360 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 20 h (2G) / Up to 10 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | Up to 24 h |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.7 inches (~66.3% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 720 x 1280 pixels (~312 ppi pixel density) |
|---|
| Type | IPS LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Asahi Dragontrail Glass, oleophobic coating |
|---|
| ขนาด | 138 x 66.6 x 7.5 mm (5.43 x 2.62 x 0.30 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 117.4 g (4.16 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 13 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 1.3 MP, 720p@30fps |
|---|
| วิดีโอ | 1080p@30fps |
|---|
| Features | Geo-tagging, touch focus, face/smile detection, panorama, HDR |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, proximity, compass |
|---|
| สี | Slate, Soft Gold/Matte, Soft Gold/Brushed, Pink Gold/Brushed |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - MP3/AAC+/WAV/Flac player - MP4/H.264 player - Document viewer - Photo viewer/editor - Voice memo/dial |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
รีวิว Alcatel Onetouch Idol Alpha แอนดรอยด์โฟนรุ่น Limited Edition ดีไซน์พรีเมียม หน้าจอ HD IPS ขนาด 4.7 นิ้ว กล้องถ่ายรูป 13.1 ล้านพิกเซล
รีวิวโทรศัพท์มือถือ (Review)Alcatel OneTouch Idol Alpha - อัลคาเทล Alcatel OneTouch Idol Alpha สมาร์ทโฟนแอนดรอยด์รุ่น Limited Edi...
siamphone
- 15 Jul 2014
รีวิวมือถือ Alcatel OneTouch Idol Alpha เจิดจรัสด้วยความหรูหราถึงขีดสุด และความงามเหนือสิ่งอื่นใด
ชื่อแบรนด์ Alcatel เป็นที่สนใจยิ่งขึ้น ด้วยสมาร์ทโฟนความสามารถครบครัน แต่มาด้วยราคาที่เอื้อมถึงได้ง่ายๆ มีหลายรุ่น ทุกช่วงราคา แต่ Alcatel OneTouch Idol Alpha ที่กำลังจะรีวิวต่อไปนี้
Whatphone
7 จุดเด่น ทำไมต้องซื้อ Alcatel Onetouch idol Alpha
หลังจากที่เราได้ชมกระทู้แกะกล่องไปแล้วนั้น กับเจ้า Alcatel One touch idol alpha หลายๆคนคงชอบกันอย่างแน่นอนเพราะด้วย ดีไซน์ที่ออกแบบมาอย่างสวยงาม และวัสดุที่ใช้นั้นก็อย่างดีด้วย
Whatphone
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...
สินค้าที่เกี่ยวข้อง