Asus ZenFone Zoom (ZX550)
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA / LTE |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 - SIM 1 & SIM 2 |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 1900 / 2100 |
|---|
| 4G | LTE band 1(2100), 2(1900), 3(1800), 4(1700/2100), 5(850), 7(2600), 8(900), 9(1800), 17(700), 18(800), 19(800), 20(800), 28(700), 29(700) |
|---|
| บลูทูธ | v4.0, A2DP, EDR |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, Wi-Fi Direct, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS, GLONASS |
|---|
| USB | microUSB v2.0, USB Host |
|---|
| ซิม | Dual SIM (Micro-SIM, dual stand-by) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2015, January |
|---|
| OS | Android OS, v5.0 (Lollipop) |
|---|
| Chipset | Intel Atom Z3580 |
|---|
| CPU | Quad-core 2.3 GHz |
|---|
| GPU | PowerVR G6430 |
|---|
| ความจุ | 16/32/64/128 GB, 2/4 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 64 GB (dedicated slot) |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Non-removable Li-Po 3000 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | - |
|---|
| เวลาพูดคุย | - |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 5.5 inches (~65.9% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 x 1920 pixels (~403 ppi pixel density) |
|---|
| Type | IPS capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Corning Gorilla Glass 3 |
|---|
| ขนาด | 158.9 x 78.8 x 12 mm (6.26 x 3.10 x 0.47 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 185 g (6.53 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 13 MP, f/2.7-4.8, 28-84mm (3x optical zoom), laser autofocus, OIS, dual-LED (dual tone) flash |
|---|
| กล้องหลัง | 5 MP, f/2.0 |
|---|
| วิดีโอ | 1080p@30fps |
|---|
| Features | Geo-tagging, touch focus, face detection, panorama, HDR |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, gyro, proximity, compass |
|---|
| สี | Meteorite black, Glacier white |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - 5GB free lifetime ASUS WebStorage - MP3/WAV/eAAC+ player - MP4/H.264 player - Document viewer - Photo/video editor |
|---|
ใช้ดีมาก
แต่ภาพเบลอหมด
เลนซูมดีระดับนึง...............
.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....
แต่อยากได้มากกว่านี้
สุดๆๆ
ใช้ดีครับ
สมาร์ทโฟนแอนดรอยด์ในตอนนี้เรียกได้ว่ามีตัวเลือกให้เลือกเยอะมาก แถมยังมีอยู่หลายช่วง หลายราคา แต่ละรุ่นก็มีสเปคและดีไซน์ที่แตกต่างกันออกไป ทำให้ผู้บริโภคนั้นเลือกไม่ถูกเลยว่าจะซื้อรุ่นไหนดี วันนี้เราจึงนำสมาร์ทโฟนรุ่นที่น่าสนใจในแต่ละช่วงราคามานำเสนอให้ผู้ที่กำลังมองหาสมาร์ทโฟนตัวใหม่อยู่ ซึ่งจะครอบคลุมตั้งแต่สมาร์ทโฟนที่มีราคาเอื้อมถึงไปจนถึงรุ่นเรือธงกระเป๋าฉีก โดยแต่ละรุ่นนั้นเป็นรุ่นที่ทางทีมงานได้เคยลองเล่น ลองสัมผัสกันจริงๆ มาแล้ว และถือว่าผ่านในเกณฑ์ในช่วงราคานั้นๆอัพเดท แนะนำสมาร์ทโฟนแอนดรอยด์ประจำเดือนพฤษภาคม 2016 ออกมาแล้วนะครับ ไปดูกันได้
สุดสัปดาห์นี้ก็ได้เวลาแห่งการจับจ่ายหาซื้อมือถือกันอีกรอบกับงาน Thailand Mobile Expo 2015 ซึ่งแน่นอนว่าตอนนี้แต่ละแบรนด์ก็มีสมาร์ทโฟนมากมายหลายรุ่นออกมาให้เลือกซื้อเต็มไปหมด วันนี้ทางทีม droidsans เลยจะขอมาแนะนำรุ่นเด่นรุ่นเด็ดที่น่าสนใจ ของแต่ละแบรนด์แต่ละรุ่น พร้อมเดินไปสำรวจราคาจากในงาน TME มาให้ได้ทราบกัน :D[อัพเดท] แนะนำแอนดรอยด์รุ่นน่าสนใจ ประจำเดือนพฤษภาคม 2015 มาแล้วครับ
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...