HTC Desire X
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
|---|
| 3G | HSDPA 900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v4.0, A2DP, apt-X |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b/g/n, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Optional Dual SIM (Mini-SIM) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2012, August |
|---|
| OS | Android OS, v4.0 (Ice Cream Sandwich), upgradable to v4.1.1 (Jelly Bean) |
|---|
| Chipset | Qualcomm MSM8225 Snapdragon S4 Play |
|---|
| CPU | Dual-core 1 GHz Cortex-A5 |
|---|
| GPU | Adreno 203 |
|---|
| ความจุ | 4 GB, 768 MB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 32 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Removable Li-Ion 1650 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 833 h (2G) / Up to 750 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 20 h (2G) / Up to 10 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.0 inches (~61.7% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 480 x 800 pixels (~233 ppi pixel density) |
|---|
| Type | Super LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | - |
|---|
| ขนาด | 118.5 x 62.3 x 9.3 mm (4.67 x 2.45 x 0.37 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 114 g (4.02 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 5 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | No |
|---|
| วิดีโอ | 480p@30fps |
|---|
| Features | Geo-tagging |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, proximity |
|---|
| สี | White/Black, Prussian Blue |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Dropbox (25 GB cloud storage) - MP4/H.264/WMV player - MP3/eAAC+/WMA/WAV player - Organizer - Document viewer - Photo viewer/editor - Voice memo/dial - Predictive text input |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
ตอนนี้ตลาดมือถือช่วงราคา 9,000 - 10,000 ต้นๆ กำลังร้อนระอุไปด้วยสมาร์ทโฟนความแรงระดับ dual-core จากหลากหลายค่าย และ HTC ก็เป็นอีกค่ายหนึ่งที่ส่ง HTC Desire X ลงมาฟาดฟันกับตลาดนี้ด้วยเช่นกัน ที่ราคา 10,900 บาท โดยในช่วงหลังๆ นี้ เราจะเห็นทาง HTC เริ่มทำมือถือสีสันออกมามากกว่าเดิม เช่นเดียวกับ Desire X ที่มาพร้อมกันสองสีคือสีขาว และสีน้ำเงินเข้ม ถึงแม้จะเป็นที่รุ่นที่ส่งอออกมาตีตลาดกลางๆ แต่ก็ยังอัดแน่นด้วยสเปคอย่างกล้อง ความละเอียด 5 ล้านพร้อมค่า f2.0 และ Image Sense ในการประมวลผลภาพถ่าย และที่ขาดไม่ได้คือระบบเสียง beats audio
เปิดตัวมาแล้วกับ HTC Desire X ที่กำลังจะจำหน่ายในบ้านเราเร็วๆ นี้ ในราคา 10900 บาท ซึ่งทาง HTC ก็หมายมั่นว่าจะเอามาแทนที่ HTC One V ด้วยหน้าจอที่ใหญ่ขึ้นและ CPU ที่อัพเป็น dual core 1 GHzและตอนนี้เราพึ่งได้เครื่องทดสอบมาจากทาง HTC เลยขอจัดพรีวิวให้ดูหน้าตาเครื่องเป็นน้ำจิ้มกันไปก่อนนะครับผม แน่นอนว่ายัง Preview ในแบบ DroidSans Style เช่นเคย . . . ^ ^
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...