HTC EVO 3D
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
|---|
| 3G | HSDPA 900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v3.0, A2DP, EDR |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b/g/n, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 (MHL TV-out) |
|---|
| ซิม | Mini-SIM |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2011, Q1 |
|---|
| OS | Android OS, v2.3 (Gingerbread), upgradable to v4.0 (Ice Cream Sandwich) |
|---|
| Chipset | Qualcomm MSM8660 Snapdragon S3 |
|---|
| CPU | Dual-core 1.2 GHz |
|---|
| GPU | Adreno 220 |
|---|
| ความจุ | 1 GB, 1 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 32 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Removable Li-Ion 1730 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 358 h (2G) / Up to 420 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 9 h 20 min (2G) / Up to 7 h 45 min (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.3 inches (~62.2% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 540 x 960 pixels (~256 ppi pixel density) |
|---|
| Type | 3D LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Corning Gorilla Glass |
|---|
| ขนาด | 126 x 65 x 12.1 mm (4.96 x 2.56 x 0.48 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 170 g (6.00 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 5 MP, autofocus, dual-LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 1.3 MP |
|---|
| วิดีโอ | 720p@30fps (2D), 720p@30fps (3D) |
|---|
| Features | Stereoscopic photos (2 MP only) & videos; geo-tagging |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, gyro, proximity, compass |
|---|
| สี | Black |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Active noise cancellation with dedicated mic - MP3/AAC+/WAV/WMA player - MP4/Xvid/H.264/WMV player - Organizer - Document viewer/editor - Voice memo/dial/commands - Predictive text input |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
คราวนี้จั่วหัวใว้ดุเดือดเลือดพร่านกันเลยนะครับ อิอิ ในไทยตอนนี้สังเวียน 3D ก็มีแค่ 2 แบรนที่เข็นออกมาให้เราได้เล่นกันคือ LG และ HTC ซึ่งทั้งเจ้า LG Optimus 3D และ HTC Evo 3D ผมได้เขียน Review ให้อ่านไปก่อน หน้านี้แล้วทั้งคู่ มาคราวนี้ผมก็จะมาเขียนเปรียบเทียบให้อ่านกันว่าทั้งคู่มี ข้อดีข้อด้อย แพ้ชนะกันอย่างไรบ้าง ท่านใดสนใจอ่าน Review ของทั้งคู่เชิญไปอ่านได้ตามนี้นะครับ Review LG Optimus 3D ตอนที่ 1 http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=08-2011&date=08&group=2&gblog=81 Review LG Optimus 3D ตอนที่ 2
มาถึงตอนจบของการ Review HTC Evo 3D กันแล้วนะครับ ในตอนนี้ผมจะ มาเล่าเกี่ยวกับลูกเล่น 3D ในเครื่องและจะสรูปข้อดีข้อด้อยของ Evo 3D ให้ อ่านกันครับ ท่านใดสนใจ Review ตอนที่ 1 ของ HTC Evo 3D เชิญไปอ่านได้ที่นี่ฮะ http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=09-2011&date=21&group=2&gblog=86 ในส่วนลูกเล่น 3D นั้นทาง HTC ไม่ได้สร้างเมนูแบบ 3D มาให้นะฮะแต่จะมี อยู่ในเมนูทั่วไปปกติ ซึ่งในส่วนของอัลบั้มภาพจะมีไอค่อน 3D กำกับอยู่ที่ มุมภาพ
ก็ในเมื่อโลกเรามันเป็น 3 มิติ นูนๆ เว้าๆ โค้งๆ นี่นา แล้วเราจะมามัวนั่งเก็บภาพถ่ายหรือวิดีโอแบนๆ ราบๆ เรียบๆ กันอยู่ทำไม hTC EVO 3D จัดให้ กับกล้องถ่ายภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหวแบบ 3D บันทึกเสร็จแล้ว ก็ดูได้ทันทีบนจอมือถือ ว้าวๆ กันไป หรือจะเอาไปต่อออก TV 3D ที่บ้านแล้วใส่แว่นดูกันก็ทำได้ แต่ยังไม่ใช่แค่นั้น เพราะขุมพลัง CPU แบบ Dual Core ก็ทำให้เจ้า EVO 3D เป็นสุดยอดความแรงของ smartphone จากค่าย htc ด้วยเช่นกัน . . วู้ว คำโปรยฟังดูเลิศหรูจริงๆ งั้นเรามาดูการทดสอบแบบจริงๆ กันดีกว่าเนอะ ^ ^
กูเกิลแจกอีกแล้ว ปีนี้แจก HTC EVO 4G แอนดรอยด์ตัวแรกที่รองรับ Wi-Max ให้ผู้เข้างาน Google I/O ฟรี สนับสนุนโดย ค่าย Sprint ในกล่องยังมี sd card ที่แถมเพลงมาให้ด้วย 200 เพลง สเปค: จอขนาด 4.3” capacitive CPU Qualcomm Snapdragon 1GHz มีกล้อง 2 ตัว 8MP autofocus และกล้องหน้า 1.3MP มี FM และ Sprint TV (ทีวีออนไลน์) ROM 1 GB. RAM 512 MB.
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...