HTC One E8
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA / LTE |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 - SIM 1 & SIM 2 (optional) |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 1900 / 2100 |
|---|
| 4G | LTE band 1(2100), 3(1800), 7(2600), 8(900), 28(700) - SEA |
|---|
| บลูทูธ | v4.0, A2DP, apt-X |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, dual-band, Wi-Fi Direct, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | Yes |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS, GLONASS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Optional Dual SIM (Nano-SIM, dual stand-by) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2014, June |
|---|
| OS | Android OS, v4.4.2 (KitKat), planned upgrade to v6.0 (Marshmallow) |
|---|
| Chipset | Qualcomm MSM8975AC Snapdragon 801 |
|---|
| CPU | Quad-core 2.5 GHz Krait 400 |
|---|
| GPU | Adreno 330 |
|---|
| ความจุ | 16 GB, 2 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 128 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Non-removable Li-Po 2600 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 504 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 26 h 40 min (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 5.0 inches (~66.6% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 x 1920 pixels (~441 ppi pixel density) |
|---|
| Type | Super LCD3 capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Corning Gorilla Glass 3 |
|---|
| ขนาด | 146.4 x 70.7 x 9.9 mm (5.76 x 2.78 x 0.39 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 145 g (5.11 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 13 MP, f/2.2, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 5 MP, 1080p |
|---|
| วิดีโอ | 1080p@30fps |
|---|
| Features | Geo-tagging, touch focus, face detection, panorama, HDR |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, gyro, proximity, compass, barometer |
|---|
| สี | White, red, black |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Fast battery charging: 60% in 30 min (Quick Charge 2.0) - Google Drive (50 GB cloud storage) - Active noise cancellation with dedicated mic - MP4/H.264/WMV player - MP3/eAAC+/WAV/WMA player - Document viewer - Photo viewer/ |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
ใช้งานง่าย
รุ่นนี้ใช้ดีมาก มีแอพสะดวกครบครันเลย ตั้งแต่ใช้มาก็ยังไม่มีปัญหาใดๆ กล้องก็ชัดแต่กลางคืนไม่ค่อยโอเค ส่วนลำโพงนี่สุดยอดเลยเสียงดีมาก
ชอบครับๆ
ใช้ได้ดีแต่เสียอย่างตรงเมนูวิธีการใช้ไม่มีภาษาไทยครับ
โดยส่วนตัวยังไม่เคยใช้แอนดรอยส์ พอลองมาใช้ก็รู้สึกว่า มันมีลูกเล่นและแอฟที่น่าสนใจเยอะ ถือว่าโอเคและดีเลยคะ กล้องก็ชัด ลืมกล้องดิจิตอลไปเลย ...
ที่ชอบคือ แถม Htc dot view เคสรับสายจากข้างนอกได้เลย
รีวิวโทรศัพท์มือถือ (Review)HTC One E8 - เอชทีซี HTC One E8 มีดีไซน์แบบ Dual Curve ที่เป็นเอกลักษณ์ด้วยความโค้งมนช่วยให้การจับถือทำได้...
HTC ประเทศไทยได้เปิดตัวและพร้อมวางจำหน่าย HTC One E8 ในบ้านเราเป็นที่เรียบร้อยแล้วในราคา 17,900 บาทหลังจากที่ One E8 เป็นข่าวในต่างประเทศและมีกระแสในบ้านเราอยู่พักนึง เพราะ One E8 นั้นมาพร้อมกับสเปคที่เทียบเคียงได้กับ M8 รุ่นพี่เรือธงที่ออกวางจำหน่ายเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมาพรีวิว HTC One E8 ในวันนี้เราก็จะมากล่าวถึงความรู้สึกแรกสัมผัสที่ได้ไปลองจับแฝดผู้น้องรุ่นนี้มาฝากกัน โดยส่วนตัวผมมองว่ามันเป็นลูกผสมระหว่าง Butterfly และ M8 มากกว่า
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...