Lenovo A390
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 900 / 1800 - SIM 1 & SIM 2 |
|---|
| 3G | HSDPA 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v3.0 |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, dual-band, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Dual SIM (Mini-SIM) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2013, April |
|---|
| OS | Android OS, v4.0.4 (Ice Cream Sandwich) |
|---|
| Chipset | Mediatek MT6577 |
|---|
| CPU | Dual-core 1 GHz Cortex-A9 |
|---|
| GPU | PowerVR SGX531u |
|---|
| ความจุ | 4 GB, 512 MB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 32 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Removable Li-Ion 1500 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 220 h (2G) / Up to 180 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 14 h (2G) / Up to 9 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.0 inches (~56.7% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 480 x 800 pixels (~233 ppi pixel density) |
|---|
| Type | Capacitive touchscreen |
|---|
| การป้องกัน | - |
|---|
| ขนาด | 125.6 x 64 x 10.1 mm (4.94 x 2.52 x 0.40 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 131 g (4.62 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 5 MP |
|---|
| กล้องหลัง | No |
|---|
| วิดีโอ | Yes |
|---|
| Features | Geo-tagging |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, proximity |
|---|
| สี | Black, White |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - MP4/WMV/H.264 player - MP3/WAV/WMA/eAAC+ player - Photo/video editor - Document viewer |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
รีวิวโทรศัพท์มือถือ (Review)Lenovo A390 - เลอโนโว A390 Lenovo A390 สมาร์ทโฟนแอนดรอยด์ 2 ซิม ตระกูล A Series พร้อมคุณสมบัติที่ครบค...
ตลาดมือถือราคาประหยัดร้อนระอุขึ้นทุกทีเมื่อมีแบรนด์จีนเอาเข้ามาขายมากมาย ด้วยสเปคจัดเต็มแต่ราคาถูกกว่าแบรนด์อินเตอร์เกินครึ่ง แม้ว่าหลายๆคนอาจจะไม่ค่อยกล้าเล่นเท่าไหร่ทั้งเรื่องชื่อเสียงไม่คุ้นหู ประกอบกับความไม่แน่ใจในคุณภาพ แต่สำหรับ Lenovo ชื่อนี้น่าจะคุ้นกันดีจากความเป็นผู้ผลิต Notebook และ PC อันดับหนึ่ง ที่วันนี้มาจับตลาดมือถือแล้วเช่นกัน โดยเจ้า Lenovo A390 เป็นตัวที่น่าสนใจที่สุดตัวนึงเพราะวัดที่สเปคระดับ dual core หน้าจอ 4” WVGA ทั่วไปขายกันเกิน 5000 แต่นี่จัดราคามาเพียง 2990บาท เรามาดูกันซักหน่อยดีกว่าเจ้านี่มันจะมีดีมากกว่าราคาที่ถูกหรือไม่ครับ
ในที่สุดยักษ์ใหญ่ในวงการ PC อีกรายอย่าง Lenovo ก็ได้กระโดดลงมาลุยตลาดสมาร์ทโฟนในบ้านเราอย่างเป็นทางการแล้ว ด้วยการเกิดตัว android phone รวดเดียวถึง 6 รุ่นด้วยกัน และในวันนี้ผมเองก็ได้เจ้า Lenovo A390 สมาร์ทโฟนน้องเล็ก ราคา 2,990 บาท ที่นอกจากจะรองรับ 3G คลืน 2100 แล้ว ยังสามารถใช้งานได้ 2 ซิม มีกล้องความละเอียด 5 ล้าน ใช้ CPU MKT6577 dual core 1 GHz เป็นตัวขับเคลื่อน android 4.0
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...