Lenovo A7000
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA / LTE |
|---|
| 2G | GSM 900 / 1800 / 1900 - SIM 1 & SIM 2 |
|---|
| 3G | HSDPA 2100 |
|---|
| 4G | LTE band 1(2100), 3(1800), 7(2600), 20(800), 40(2300) - Data only, no voice |
|---|
| บลูทูธ | v4.0, A2DP |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b/g/n, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Dual SIM (Micro-SIM, dual stand-by) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2015, March |
|---|
| OS | Android OS, v5.0 (Lollipop) |
|---|
| Chipset | Mediatek MT6752m |
|---|
| CPU | Octa-core 1.5 GHz Cortex-A53 |
|---|
| GPU | Mali-T760MP2 |
|---|
| ความจุ | 8 GB, 2 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 32 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Removable Li-Po 2900 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 264 h (2G) / Up to 264 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 39 h (2G) / Up to 16 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 5.5 inches (~71.7% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 720 x 1280 pixels (~267 ppi pixel density) |
|---|
| Type | IPS capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | - |
|---|
| ขนาด | 152.6 x 76.2 x 8 mm (6.01 x 3.00 x 0.31 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 140 g (4.94 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 8 MP, f/2.2, autofocus, dual-LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 5 MP |
|---|
| วิดีโอ | Yes |
|---|
| Features | Geo-tagging, touch focus, face detection |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, proximity |
|---|
| สี | Onyx Black, Pearl White, Yellow |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Active noise cancellation with dedicated mic - MP4/H.264 player - MP3/WAV/eAAC+/FLAC player - Photo/video editor - Document viewer |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
ระบบปฏิบัติการ แอนดรอยด์ 6.0 เครื่องลื่น ใช้งานไม่มีสะดุด แบตอึด ทน ใช้ได้ทั้งวัน กล้องหลังคมชัด กล้องหน้าถ่ายแล้วสวยมาก
ประทับใจมากค่ะ ใช้มาปีกว่าๆแล้วเครื่องลื่นไม่มีสะดุดเลย แบตอึดใช้ได้นาน กล้องสวย คมชัดทุกรายละเอียด เก็บภาพความทรงจำดีๆได้ดังใจเลยค่ะ
น่าใช้มาก
lenovo A7000
camera not good
ตอนซื้อมาใหม่ใช้งานง่าย ไม่อืดไม่ค้าง ลื่นไหลมาก ตอนนี้ใช้ได้2ปี3เดือนแล้วค่ะ ตอนแรกๆก็ใช้ได้ดีมากนะพอใจมาก คุ้ม ราคาไม่แพงเท่าไหร่ แต่ตอนนี้เครื่องเริ่มรวนแล้ว ค้างบ้าง อืดบ้าง เลื่อนเองบ้าง อาจเป็นเพราะเครื่องตกบ่อยด้วยมั้ง555 แต่รวมๆก็ถือว่าดีมาก ??
ใช่งานได้ดีมาก
ok
ดี มาก ทำให้สนุกกับการเล่นโทรศัพท์มากขึ้น ไหลลื่นทำให้ไม่ติดขัดเวลาในการใช้งานพกพาสะดวก ชอบที่สุดเลย ดีคะ
LENOVO A7000 ใช้มาจะสามปีหล่ะ ยังดีอยู่ จอชัด เล่นเฟสเล่นไลน์ได้ดี ภาพถ่ายชัด ดูวิดีโอก็ชัด ยังไม่อยากเปลี่ยนโทรศัพเลย ดีมากๆ
สมาร์ทโฟน 4G จอใหญ่สุดคุ้ม พร้อมระบบเสียง Dolby Atmos บน Android 5.0
สมาร์ทโฟน 4G สเปคสุดคุ้ม กับระบบเสียง Dolby Atmos และแบตใหญ่ 2,900 mAh
รีวิวโทรศัพท์มือถือ (Review)Lenovo A7000 - เลอโนโว Lenovo A7000 สมาร์ทโฟนแอนดรอยด์รุ่นน้องฝาแฝดของ K3 Note จากเลอโนโว มาพร้อมดีไซน์ตั...
มาแล้วค่า~ ผลการโหวตและเฉลย Blind Test ของภาพถ่ายจากสมาร์ทโฟนรุ่นเล็ก ราคาสบายกระเป๋า โดยเราจะนำเอาภาพถ่ายจากกล้องรุ่นต่างๆมาปิดรุ่น ปิดยี่ห้อให้เพื่อนๆได้โหวตกันว่าภาพไหนสวยสุด (ถ้ายังไม่เห็นภาพ กลับไปทำ Blind Test ได้ที่นี่เลย) และนำเอามาเทียบกับ Samsung Galaxy S6 ที่หลายๆคนยอมรับ ให้เห็นกันว่าความสามารถกล้องของรุ่นประหยัดมันต่างกับตัวท็อปที่แพงกว่าหลายเท่าหรือเปล่า และมากน้อยขนาดไหน ซึ่งหลังจากที่เปิดให้โหวตกันมาครบ 1 สัปดาห์ ก็ได้ผลออกมาตามนี้เลยค่า (._. V)
มาอีกแล้วววว~ กับการทดสอบ Blind Test โหวตหาภาพสวยที่สุดโดยไม่รู้ว่าภาพถ่ายจากกล้องตัวใด ซึ่งหลังจากที่พี่ๆ เคยทดสอบลองกล้องรุ่นเมพๆ กันไปแล้วคราวนี้เลยลองจับสมาร์ทโฟนตัวเล็กๆราคาคุ้มๆมาปัดฝุ่น แกะกล่องออกมาท่องโลกกัน เน้นถ่ายภาพแนวแสงธรรมชาติ (ที่ตอนนี้ไม่เอื้ออำนวยเอาซะเลย ; w ; ) และภาพจะไม่มีการปรับขนาดย่อขนาดใดๆ ให้ได้เห็นเนื้อภาพแบบเพียวๆไปเลย
Lenovo A7000 รุ่นเด่นราคาฮอตตัวหนึ่ง ที่เราได้เคยแกะกล่อง พรีวิวแนะนำไปแล้วทีนึง ซึ่งฟีเจอร์นึงที่หลายๆคนให้ความสนใจกันมากก็คือ การเปลี่ยน Default Write Disk ที่ทำให้เราสามารถลงเกมส์กราฟิคหนักๆ กินพื้นที่ในหน่วยความจำเยอะๆได้ โดยการให้มันไปเขียนข้อมูลใน micro SD Card แทนการเขียนใน eMMC หรือหน่วยความจำในเครื่อง ซึ่งมีคนเข้าใจผิดในความสามารถนี้กันเยอะ (รวมถึงผมเองด้วย) วันนี้จึงขอเอามาเขียนชี้แจงและสรุปผลหลังการใช้งานให้ได้ทราบกันครับ
Lenovo ประเทศไทยได้เปิดตัว Lenovo A7000 สมาร์ทโฟนน้องใหม่ที่จะมาเขย่าตลาดในช่วงราคา 5,000 บาทให้ร้อนระอุกันอีกครั้งหนึ่ง ซึ่งหลายๆ คนที่ตามข่าวคงพอจะรู้ว่ามันคือแฝดน้องบล็อคเดียวกันกับ K3 Note ที่วางจำหน่ายในประเทศจีน แต่เนื่องจากมันเป็นคนละรุ่น สเปคเลยต่างกันนิดๆ หน่อยๆ แต่ถ้าพูดถึงเรื่องความคุ้มค่ากับราคาเปิดตัว 5,290 บาทแล้วละคะ Lenovo A7000 เป็นอีกรุ่นที่มองข้ามไม่ได้
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...