Lenovo A706
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 900 / 1800 / 1900 - SIM 1 & SIM 2 |
|---|
| 3G | HSDPA 900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v3.0 |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, dual band |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Dual SIM (Mini-SIM) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2013 |
|---|
| OS | Android OS, v4.1 (Jelly Bean) |
|---|
| Chipset | Qualcomm MSM8225Q Snapdragon S4 Play |
|---|
| CPU | Quad-core 1.2 GHz Cortex-A5 |
|---|
| GPU | Adreno 203 |
|---|
| ความจุ | 4 GB, 1 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 32 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Removable Li-Po 2000 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 230 h (2G) / Up to 180 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 16 h (2G) / Up to 14 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.5 inches (~59.5% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 480 x 854 pixels (~218 ppi pixel density) |
|---|
| Type | IPS LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | - |
|---|
| ขนาด | 136 x 69 x 10.4 mm (5.35 x 2.72 x 0.41 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 130 g (4.59 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 5 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | VGA |
|---|
| วิดีโอ | Yes |
|---|
| Features | Geo-tagging |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, proximity |
|---|
| สี | Black, White/Grey |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - MP4/WMV/H.264 player - MP3/WAV/WMA/eAAC+/FLAC player - Photo/video editor - Document viewer - Voice memo/dial |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
พอใช้ได้อ้ะนะ
รีวิวโทรศัพท์มือถือ (Review) Lenovo A706 - เลอโนโว A706 Lenovo A706 สมาร์ทโฟน 2 ซิม มาพร้อมหน้าจอขนาด 4.5 นิ้ว แสดงผลแ...
Android ราคาหมื่นกลางๆเป็นแอนดรอยด์ที่ค่อนข้างแข่งขันกันรุนแรงมากทั้งจากทาง House Brand หรือว่า Inter Brand ซึ่งแน่นอนว่าทาง Lenovo ก็ไม่พลาดที่จะส่งมือถือลงมาแข่งกับเค้าด้วย ผมได้พรีวิวไปแล้วทีนึงรวมถึงสเปคของ Lenovo A706 ตัวนี้ วันนี้จะมารีวิวเฉาะแต่ละส่วนแบบเต็มๆกัน มาดูกันว่าราคาค่าตัวที่ 5,990 บาทของ Lenovo A706 จะคุ้มค่ามั้ยเมื่อเทียบกับสเปคและประสบการณ์ใช้งานทั้งหมด ผมจะแบ่งหัวข้อการรีวิวตามนี้นะครับวัสดุ รูปทรง และการประกอบเครื่องสัญญานโทรศัพท์ประสิทธิภาพความแรงการแสดงผล และเสียงกล้องการใช้งานทั่วไปสรุป
ของที่อยู่ในกล่องทั้งหมด วันนี้มาขอพรีวิวตัวน่าสนใจจาก Lenovo อีกตัวนั่นก็คือรุ่น A706 ที่ราคาค่าตัวอยู่ 5990 บาท แต่ว่าสเปคให้มาได้จัดจ้านจุใจเหลือเกินกับหน้าจอขนาด 4.5" ซีพียู Quadcore 1.2GHz แรม 1GB ทำเอาหลายๆแบรนด์ทั้งไทย จีน เทศ ถึงกับหันหน้ามาค้อนได้ว่าเอาสเปคอย่างงี้มาขายได้ไง วันนี้เดี๋ยวมาพรีวิวให้ดูแบบเร็วๆก่อน สำหรับรีวิวเต็มๆเดี๋ยวตามมาเร็วๆนี้ (แอบยั่วก่อนเบาๆว่าใช้ดีพอตัวเลยทีเดียว ^__^) รีวิว Lenovo A706 Quad-core ราคา 5990 บาท ตัวเต็มมีให้อ่านละครับ :D
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...