LG G2 Mini D618
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 1900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v4.0, A2DP, LE |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b/g/n, Wi-Fi Direct, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS, GLONASS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Optional Dual SIM (Micro-SIM) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2014, February |
|---|
| OS | Android OS, v4.4.2 (KitKat) |
|---|
| Chipset | Qualcomm MSM8226 Snapdragon 400 |
|---|
| CPU | Quad-core 1.2 GHz Cortex-A7 |
|---|
| GPU | Adreno 305 |
|---|
| ความจุ | 8 GB, 1 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 32 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Removable Li-Ion 2440 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 700 h (2G) / Up to 600 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 12 h (2G) / Up to 16 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.7 inches (~71.2% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 540 x 960 pixels (~234 ppi pixel density) |
|---|
| Type | IPS LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Corning Gorilla Glass 2 |
|---|
| ขนาด | 129.6 x 66 x 9.8 mm (5.10 x 2.60 x 0.39 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 121 g (4.27 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 8 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 1.3 MP, 720p |
|---|
| วิดีโอ | 1080p@30fps, HDR |
|---|
| Features | Geo-tagging, face detection, panorama, HDR |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, proximity, compass |
|---|
| สี | Titan Black, Lunar White, Red, Gold |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - DivX/XviD/MP4/H.264 player - MP3/WAV/FLAC/eAAC+ player - Photo viewer/editor - Document viewer - Voice memo/dial/commands |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
good
good
ดีมากเลยครับมีรีโมทในเครื่อง
กล้องก็ชัด จอก็ชัดจอใหญ่ด้วย
ดีจริงการันตี คอมเฟิร์ม
ดีมากครับ ใช้ง่าย_
สุดยอดความเร็ว-
4.7 นิ้ว กลายเป็นหน้าจอขนาดเหมาะมือไปแล้วหรือเนี่ย แรกเห็นก็ยังมึนๆว่ามันมินิยังไงโทรศัพท์เกือบ 5 นิ้วเนี่ย แต่ผมกลับมองว่ามันสวยกว่าต้นแบบของมันอย่าง G2 ที่ดูใหญ่ไปนิดสำหรับมือถือรูปทรงโค้งมน
เสียดายที่หน้าจอลดความละเอียดลงมาเหลือ qHD 960x540 พิกเซล และเหลือพื้นที่ใช้สอยหน้าจอน้อยไปอีก เมื่อแป้นกดสามตัวมารวมกันอยู่ในจอ และแรมที่ให้มา 1 GB ดูจะน้อยเกินไปกับการรองรับอะไรใหม่ๆแล้ว แต่การเล่นเกม เข้าเว็บ เปิดแอพโดยมากก็รายลื่นดี เว้นแต่จะเข้าใช้งานหลายๆอย่างค้างเอาไว้ ก็มีสะดุดบ้าง
แต่ที่ทำให้ขายยากน่าจะเป็นราคาเมื่อเทียบกับสิ่งที่จะได้มากกว่าครับ ตัวเลือกในนาทีนี้นั้นมากเหลือเกิน เพราะราคากลาง ราคาศูนย์ยังอยู่ที่ 8-9 พัน ซึ่งแบรนด์อื่นจ่ายเท่านี้ ทั้งงานประกอบ ทั้งสเปค ทิ้งไปไกลมากแล้ว ไม่รู้ว่านี่ LG เปิดทางเลือกให้ผู้บริโภค หรือ ปิดทางเลือกในตลาดของตัวเองกันแน่ ซึ่งราคาแถวๆนี้ สินค้าตัวเองก็มีซีรีส์ L ทำตลาดอยู่ก่อนแล้ว
ควรซื้อ-ข้อดี : ถ้าเป็นสาวก LG ขอบดีไซน์มนๆน่ารัก ในแบบ G2 ที่ย่อส่วนลงมา กะทัดรัด พกพาสะดวก จับถือถนัดถนี่ดีนักแล ใช้งานทั่วๆไปไม่หนักหน่วง, แบตค่อนข้างอึด
ไม่ควรซื้อ-ข้อเสีย : ปุ่มคำสั่งด้านล่างรวมกับจอ เกะกะลูกตา คนไม่ชอบความหน่วง แรมน้อย, ความละเอียดจอไม่มาก จ่ายเงินแล้วอยากได้สเปคคุ้มทุกเม็ดกับที่เสียไป ในราคาเดียวกัน ตัวเลือกมีให้ท่านสอยบานตะไท สุไหงโกลก
รีวิวโทรศัพท์มือถือ (Review)LG G2 Mini - แอลจี G2 Mini LG G2 Mini สมาร์ทโฟนทายาทของ LG G2 ที่มาพร้อมหน้าจอ IPS ขนาด 4.7 นิ้วความล...
หลังจากได้รับคำชมจากผู้ใช้งานในวงการมือถือกันไปพอสมควร กับ LG G2 มาในปีนี้ทางค่าย LG ได้ส่ง LG G2 mini ทายาทของรุ่นฮ็อท มาลุยตลาดสมาร์ทโฟนระดับกลาง
สวัสดีเพื่อนสมาชิก Droidsans ทุกท่าน ผมได้รับมอบหมายจากท่านปรมาจารย์ octopatr ให้มารีวิวและแชร์ประสบการณ์การใช้งานมือถือรุ่นใหม่ของ LG ที่มีชื่อเล็กแต่ความสามารถนั้นต้องบอกว่าไม่เล็กตามชื่อเลย มันคือ LG G2 mini นั่นเองครับ นี่ถือเป็นรีวิวแรกของผมสำหรับบ้าน Droidsans หลังนี้ หากมีอะไรขาดตกบกพร่อง ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้า และพร้อมรับคำติชมจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ สำหรับ LG G2 mini นั้นพยายามถอดแบบมาให้ใกล้เคียงกับรุ่นพี่อย่าง LG G2 มากที่สุด และถูกวางไว้เป็นมือถือสำหรับตลาดกลางราคาถูก เพราะราคาเปิดตัวออกมาไม่สูงมากนัก จ่าย 10,000 ทอน 10 บาท หรือ 9,990 บาทนั่นเอง จะเขียนให้งงทำไมเนี่ย! แต่ถึงแม้เจ้า G2 mini จะเป็นมือถือที่ราคาไม่สูงมากแต่จากประสบการณ์ใช้งานมา 1 อาทิตย์และประสิทธิภาพที่ได้รับนั้นต้องบอกว่า “เกินคาดไปเยอะ” เลยสำหรับมือถือรุ่นนี้ เรามาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...