LG Nexus 4
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v4.0, A2DP |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, dual-band, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | Yes |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS, GLONASS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 (SlimPort) |
|---|
| ซิม | Micro-SIM |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2012, October |
|---|
| OS | Android OS, v4.2 (Jelly Bean), upgradable to v5.1 (Lollipop) |
|---|
| Chipset | Qualcomm APQ8064 Snapdragon S4 Pro |
|---|
| CPU | Quad-core 1.5 GHz Krait |
|---|
| GPU | Adreno 320 |
|---|
| ความจุ | 8/16 GB, 2 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | No |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Non-removable Li-Po 2100 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 390 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 15 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.7 inches (~68.3% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 768 x 1280 pixels (~318 ppi pixel density) |
|---|
| Type | True HD IPS Plus capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Corning Gorilla Glass 2 |
|---|
| ขนาด | 133.9 x 68.7 x 9.1 mm (5.27 x 2.70 x 0.36 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 139 g (4.90 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 8 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 1.3 MP |
|---|
| วิดีโอ | 1080p@30fps |
|---|
| Features | 1/4"" sensor size, geo-tagging, touch focus, face detection, photo sphere |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, gyro, proximity, compass, barometer |
|---|
| สี | Black, White |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Wireless Charging (Qi-enabled) - Active noise cancellation with dedicated mic - MP4/H.264 player - MP3/WAV/eAAC+ player - Photo/video editor - Document editor |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
ดีนะ
This is a great phone and very reliable. Google apps work well on this phone. Operating system was updated in timely manner.
สำหรับผู้ที่ยังไม่รู้จักที่มาของ Nexus Series นะครับ ชื่อนี้เป็นชื่อรุ่นของโทรศัพท์ที่ผลิตโดยแบรนด์ต่างๆแต่ควบคุมการผลิตโดย Google ซึ่งมักจะถูกเรียกว่าเป็น Google Phone ซึ่ง ณ ขณะนี้สำหรับมือถือก็มาถึงรุ่น 4 ที่ LG ได้สัมปทานการผลิตครั้งนี้ไป และขายดีเทน้ำเทท่าเนื่องจากราคาที่อเมริกาเปิดตัวมาถูกมากๆ และสเปคจัดเต็ม ทำให้ของไม่พอจนถึงทุกวันนี้ ว่าแล้วก็มาดูกันดีกว่าว่า Nexus 4 ที่หลายๆคนรอคอยนั้นมีอะไรน่าสนใจบ้าง
DroidSans Unbox : Google Nexus 4 (LG-E960)แย่งกันอย่างกับแจกฟรี Nexus 4 ล็อตแรกจาก กูเกิลขายหมดในเวลาไม่ถึงชั่วโมงในทุกประเทศที่เปิดขาย (ออสเตรเลีย, ฝรั่งเศส, เยอรมัน, สเปน, แคนนาดา, อังกฤษและอเมริกา) แหงละ สเปกเทพขนาดนี้แต่ราคา 299 เหรียญ (8GB.) กับ 349 เหรียญ (16GB.) ซื้อเอาไปปั่นซักสามเครื่องยังไม่เสียดายเล้ย เครื่องที่ผมได้มานี้เป็นรุ่น 8GB. กว่าจะแย่งมาได้สาหัสสากรรจ์ทีเดียว ล็อตต่อไปต้องรออีกทีสองสามอาทิตย์โน่น ส่วนในเมืองไทยคงต้องรอลุ้นดูก่อนหละครับว่า LG ประเทศไทยจะเปิดราคามาเท่าไหร่ บอกล่วงหน้าว่าไม่ต้องเอาราคามาเทียบกันหรอกนะ กูเกิลเค้าหารายได้จากทางอื่นมาชดเชย
DroidSans Unbox : Google Nexus 4 (LG-E960)แย่งกันอย่างกับแจกฟรี Nexus 4 ล็อตแรกจาก กูเกิลขายหมดในเวลาไม่ถึงชั่วโมงในทุกประเทศที่เปิดขาย (ออสเตรเลีย, ฝรั่งเศส, เยอรมัน, สเปน, แคนนาดา, อังกฤษและอเมริกา) แหงละ สเปกเทพขนาดนี้แต่ราคา 299 เหรียญ (8GB.) กับ 349 เหรียญ (16GB.) ซื้อเอาไปปั่นซักสามเครื่องยังไม่เสียดายเล้ย เครื่องที่ผมได้มานี้เป็นรุ่น 8GB. กว่าจะแย่งมาได้สาหัสสากรรจ์ทีเดียว ล็อตต่อไปต้องรออีกทีสองสามอาทิตย์โน่น ส่วนในเมืองไทยคงต้องรอลุ้นดูก่อนหละครับว่า LG ประเทศไทยจะเปิดราคามาเท่าไหร่ บอกล่วงหน้าว่าไม่ต้องเอาราคามาเทียบกันหรอกนะ กูเกิลเค้าหารายได้จากทางอื่นมาชดเชย
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...