LG Prada 3.0
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
|---|
| 3G | HSDPA 900 / 1900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v3.0, A2DP, EDR |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, dual-band, Wi-Fi Direct, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | Yes |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 (MHL TV-out) |
|---|
| ซิม | Mini-SIM |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2011, December |
|---|
| OS | Android OS, v2.3.7 (Gingerbread), planned upgrade to v4.0 (Ice Cream Sandwich) |
|---|
| Chipset | TI OMAP 4430 |
|---|
| CPU | Dual-core 1 GHz Cortex-A9 |
|---|
| GPU | PowerVR SGX540 |
|---|
| ความจุ | 8 GB, 1 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 32 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Removable Li-Ion 1540 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 330 h (2G) / Up to 330 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 4 h 20 min (2G) / Up to 5 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.3 inches (~59.8% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 480 x 800 pixels (~217 ppi pixel density) |
|---|
| Type | IPS LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | - |
|---|
| ขนาด | 127.5 x 69 x 8.5 mm (5.02 x 2.72 x 0.33 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 138 g (4.87 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 8 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 1.3 MP |
|---|
| วิดีโอ | 1080p@30fps |
|---|
| Features | Geo-tagging |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, gyro, proximity, compass |
|---|
| สี | Black |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - TDMB TV tuner (Korean version only) - Active noise cancellation with dedicated mic - DivX/MP4/H.264 player - MP3/WAV/eAAC+ player - Document viewer - Organizer - Voice memo/dial/commands - Predictive text input |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
หลังจากได้ทดลองใช้งาน LG PRADA มาประมาณสัปดาห์นิดๆ แล้ว ก็ขอมาเขียนรีวิวแบ่งปันประสบการณ์ไฮโซไฮซ้อให้เพื่อนๆ ฟังบ้าง ว่าชีวิตติดหรูนี่มันเป็นยังไง มีดีแค่หน้าตา วัสดุ และชื่อหรือไม่ (แต่จริงๆ ราคาก็แรงนิดๆ) ลองมาดูกันสิว่า มือถือ PRADA ที่ LG เคยทำยอดขายถล่มทลายเมื่อตอนช่วงที่มันเป็นแค่ Feature Phone ต๊อกต๋อย พอขยับมาขับเคลื่อนด้วยพลังหุ่นเขียว Android แล้ว จะทำได้ดีเหมือนเดิมหรือไม่หนอ
"เปี่ยมไปด้วยความศรัทธา สมคุณค่าแห่งเธอ เพราะตัวเธอคือ Prada LG~"และแล้วโลกเทคโนโลยีกับโลกแฟชั่น ก็โคจรกลับมาบรรจบกันอีกครั้ง ในรูปแบบความเรียบหรู สุดคลาสสิก กับ LG Prada 3.0 โทรศัพท์มือถือ Android ที่นอกจากจะสวยงามทั้งหน้าตา พร้อมวัสดุหรูหรา และโลโก้ PRADA อันเลอค่าแล้ว สเปคของมันก็ไม่ธรรมดา มาพร้อม CPU TI-OMAP 1 Ghz Dual Core, RAM 1 GB กล้องความละเอียด 8 ล้าน และ NFC ได้รับข้อมูลคร่าวๆ กันไปแล้ว คราวนี้เรามาแกะกล่องกันเลยดีกว่า
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...