Oppo F1 Plus
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / CDMA / HSPA / EVDO / LTE |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 - SIM 1 & SIM 2 |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 1900 / 2100 |
|---|
| 4G | LTE band 1(2100), 3(1800), 5(850), 38(2600), 39(1900), 40(2300), 41(2500) |
|---|
| บลูทูธ | v4.0 |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, Wi-Fi Direct, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0, USB Host |
|---|
| ซิม | Dual SIM (Nano-SIM, dual stand-by) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2016, March |
|---|
| OS | Android OS, v5.1 (Lollipop) |
|---|
| Chipset | Mediatek MT6755 Helio P10 |
|---|
| CPU | Octa-core 2.0 GHz Cortex-A53 |
|---|
| GPU | Mali-T860MP2 |
|---|
| ความจุ | 64 GB, 4 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 128 GB (uses SIM 2 slot) |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Non-removable Li-Po 2850 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | - |
|---|
| เวลาพูดคุย | - |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 5.5 inches (~73.9% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 x 1920 pixels (~401 ppi pixel density) |
|---|
| Type | AMOLED capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Corning Gorilla Glass 4 |
|---|
| ขนาด | 151.8 x 74.3 x 6.6 mm (5.98 x 2.93 x 0.26 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 145 g (5.11 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 13 MP, f/2.2, phase detection autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 16 MP, f/2.0 |
|---|
| วิดีโอ | 1080p@30fps |
|---|
| Features | Geo-tagging, touch focus, face detection, panorama, HDR |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Fingerprint, accelerometer, proximity, compass |
|---|
| สี | Gold, Rose Gold |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Fast battery charging - Active noise cancellation with dedicated mic - MP4/H.264 player - MP3/WAV/eAAC+/FLAC player - Document viewer - Photo/video editor |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
opposite F1 Plus
รูปทรงสวยใช้งานง่าย..ทนค่ะถ้าเปรียบเทียบกับราคาและสเปคของตัวเครื่องถือว่าเป็นมือถือที่ดีค่ะ...เหมาะสมกับการใช้งานทั้งภาพและเสียงค่ะ
ดี
ดีมากถ่ายรูปสวย................... ................................ .......................................................................................................................
เครื่องเดียวเอาอยู่ กล้องสวย กล้องชัด จบทุกปัญหา เซลฟี่กล้องหน้าแบบไม่่อายใคร รักยิ่งกว่าแฟนสะอีก OPPO F1Plus คุ้มจริง ระบบการล็อคหน้าจอตัวเครื่องดีมาก ทั้งใจต้องเครื่องนี้ คุณภาพคถ้มราคา
ใช้ดี ไม่งอแง
good
Very good phone and high performance to use, clear camera and screen, large memory store and fast ram.
ไม่เคยค้าง ใช้ลื่น สะดวก ทรงสวย แต่หาเคสยากโครตตตตตตยตตนนนนนนตคคคคคคนตยตตตต โดยรวมคือชอบ สวย เหมาะกับเรา สวยดี สวย
สมาร์ทโฟนกล้องเซลฟี่ 16 ล้านพิกเซล พร้อมสเปคจัดเต็ม บนบอดี้โลหะดีไซน์บางหรู
สมาร์ทโฟนเซลฟี่ขั้นโปร ด้วยกล้องหน้า 16 ล้านพิกเซล พร้อมสเปคแรงครบเครื่อง
รีวิวโทรศัพท์มือถือ (Review)OPPO F1 Plus - ออปโป้ OPPO F1 Plus สมาร์ทโฟนรุ่นต่อยอดจาก F1 ภายใต้คอนเซปต์ "Selfie Expert" ที่มีกล้อ...
ช่วงปลายปีแบบนี้หลายค่ายเริ่มทยอยออกสมาร์ทโฟนรุ่นเด็ดๆ ออกมาตีตลาดกันอีกครั้ง โดยนอกจากจะมีรุ่นเรือธง flagship ออกมาเพิ่มแล้ว กลุ่มที่ออกมาช่วงกลางปีก็มีการปรับราคาลงด้วย เพราะฉะนั้นลองมาไล่ดูดีกว่าว่าแต่ละช่วงราคาตั้งแต่ 4,000 บาท, 7,000 บาท ไปจนถึงรุ่นเรือธง 20,000 บาทว่ามีรุ่นไหนน่าสนใจบ้าง
ตอนนี้ก็ผ่านมาถึงช่วงกลางปีกันแล้ว และในช่วงที่ผ่านมาก็มีสมาร์ทโฟนเปิดตัวเพิ่มเติมขึ้นมาหลายรุ่น หลายราคา วันนี้เราจึงได้เลือกสมาร์ทโฟนรุ่นน่าสนใจในช่วงราคาหมื่นกลางมาเปรียบเทียบให้ดูกัน 3 รุ่น ซึ่งทั้ง 3 รุ่นนี้เรียกได้ว่าเป็นรุ่นที่มีกระแสตอบรับอย่างดีเยี่ยม เพราะมีจุดเด่นของตัวเองอย่างชัดเจน โดยจะมี Huawei P9, Samsung Galaxy A7 (2016) และ OPPO F1 Plus จะรอช้าอยู่ใย ไปชมกันเลยครับ
กลับมาอีกครั้งกับการแนะนำสมาร์ทโฟนแอนดรอยด์รุ่นน่าสนใจ โดยตอนนี้เวลาก็ผ่านมาแล้ว 3 เดือนจากการแนะนำรอบที่แล้ว ซึ่งในช่วงระยะเวลานั้นก็มีสมาร์ทโฟนที่น่าสนใจถูกเปิดตัวมาหลายรุ่น แถมบางรุ่นที่เคยแนะนำมาก่อนหน้าก็เริ่มราคาลงกันแล้วด้วย ทำให้หลายๆ คนที่กำลังมองหาสมาร์ทโฟนตัวใหม่อยู่เริ่มปวดหัวว่าจะซื้อรุ่นไหนดี เราก็เลยจัดการนำสมาร์ทโฟนที่น่าสนใจในแต่ละช่วงราคาหยิบยกมาแนะนำเผื่อเป็นตัวเลือกให้กับคนที่สนใจครับ
หลังจากประสบความสำเร็จไปกับ R7 และ F1 จน OPPO ยอดขายพุ่งทะลุคว้าสมาร์ทโฟนขายดีอันดับ 4 ของโลก แซงหน้า Lenovo และ Xiaomi ล่าสุด OPPO ก็ได้นำเอา OPPO F1 Plus เข้ามาวางจำหน่ายในประเทศไทยอย่างเป็นทางการแล้ว ซึ่งชื่อของ OPPO F1 นั้นก็การันตีกล้อง Selfie Expert อยู่แล้ว และพอมาเป็น OPPO F1 Plus ก็ยิ่งเพิ่มพลังเซลฟี่ตีบวก ด้วยกล้องหน้าความละเอียด 16MP f/2.0 และอัพเกรดสเปคใหม่ ใส่ RAM 4GB ให้ลื่นไหลใช้งานง่ายมากขึ้น และตอนนี้ก็ได้เวลาแกะกล่องพรีวิว OPPO F1 Plus กันแล้ว
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...