Oppo Find Mirror (R819)
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 - SIM 1 & SIM 2 |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 2100 - SIM 1 & SIM 2 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v3.0 |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b/g/n, Wi-Fi Direct, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Dual SIM (Micro-SIM, dual stand-by) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2013, August |
|---|
| OS | Android OS, v4.2.1 (Jelly Bean) |
|---|
| Chipset | Mediatek MT6589 |
|---|
| CPU | Quad-core 1.2 GHz Cortex-A7 |
|---|
| GPU | PowerVR SGX544 |
|---|
| ความจุ | 16 GB, 1 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | No |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Non-removable Li-Ion 2000 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | - |
|---|
| เวลาพูดคุย | - |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.7 inches (~65.6% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 720 x 1280 pixels (~312 ppi pixel density) |
|---|
| Type | IPS LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | - |
|---|
| ขนาด | 136.5 x 68 x 7.3 mm (5.37 x 2.68 x 0.29 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 110 g (3.88 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 8 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 1.9 MP |
|---|
| วิดีโอ | 1080p |
|---|
| Features | Geo-tagging, touch focus, face detection, panorama, HDR |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, gyro, proximity |
|---|
| สี | White |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - MP4/H.264/WMV player - MP3/eAAC+/WMA/WAV player - Document viewer - Photo viewer/editor - Voice memo/dial/commands |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
สมาร์ทโฟน Quad-Core จอ HD บางเฉียบ พร้อมกล้อง Ultra Wide Angle
รีวิวโทรศัพท์มือถือ (Review)OPPO Find Mirror - ออปโป้ Find Mirror OPPO Find Mirror แอนดรอยด์โฟน 4.2.1 Jelly Bean ...
สำหรับคนงบน้อยอย่างผม การเลือกซื้อโทรศัพท์ก็คงต้องหาอะไรๆๆที่คุ้มค่าเสียหน่อย และแล้วผมก็ได้เพื่อนใหม่อีก1 เครื่อง โทรศัพท์สัญชาติจีน Oppo Find Mirror สมาร์ทโฟนที่โฆษณาว่า บางที่สุด แถมใส่ 2 ซิมได้ด้วย เปิดหน้าจอด้วยการเคาะ 2 ที หน้าจอขนาด 4.7 นิ้วใส่กระเป๋าเสื้อได้สบายๆๆ ไม่รู้สึกหนักเท่าใด แต่ที่ทำให้สาวกแอ๊บเปิ้ลอย่างผม ยอมวาง Iphone 4s (มือสาม) มาเป็นโทรศัพท์สำรอง หันมาใช้ Oppo Find Mirror ก็คงเรื่องกล้อง เป็นโทรศัพท์ที่ทำให้คนรักถ่ายภาพ สนุกกับการใช้กล้องโทรศัพท์ จนเกือบจะลืมพกกล้อง DSLR ไปเลย หลังจากใช้มา 1 อาทิตย์ ผมขอฟันธงว่า กล้องเขาน่าประทับใจ แต่เรื่องระบบแอนดรอยของ oppo mirror คงต้องบอกว่า ขอส่ายหัวสัก 5-6 รอบเบยครับ และเรื่องการเคส เป็นเรื่องยากจริงๆๆ...
ท่ามกลางสงครามสมาร์โฟนจอใหญ่เท่าใบลาน แข่งกันบานแข่งกันใหญ่ในเวลานี้ OPPO เป็นค่ายที่ดูเหมือนจะไม่ร้อนรนทำมือถือจอยักษ์ออกมา เพราะล่าสุดได้เปิดตัว OPPO Find Mirror สมาร์ทโฟน quad-core 2 ซิม ที่หน้าจอมีขนาด 4.7 นิ้วที่เน้นดีไซน์เพรียวบางเพียงแค่ 7.3 มิลลิเมตร พร้อมกล้องความละเอียด 8 MP และกล้องหน้าความละเอียด 2 MP เลือกใช้เลนส์ไวด์เพื่อเก็บภาพได้กว้างมากขึ้น แถมยังมี motion control โบกมือรับสาย หมุนเครื่องเข้ากล้อง จ้องจอไม่มีดับอีกด้วยนะเออ
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...