รายละเอียดสินค้า
ตัวเครื่องของ HTC One A9 ผลิตจากวัสดุที่เป็นโลหะทั้งเครื่อง มีขนาด 145.75x70.8x7.26 มิลลิเมตร หนัก 143 กรัม ด้านหน้าเป็นจอแสดงผลแบบ AMOLED ขนาด 5 นิ้ว ซึ่งคิดเป็น 67 เปอร์เซ็นต์ของพื้นที่ด้านหน้าตัวเครื่อง ครอบทับด้วยกระจก Corning Gorilla Glass 4 ด้านล่างจะมีปุ่มโฮม ซึ่งติดตั้งเซ็นเซอร์ระบบสแกนนิ้วมือไว้ สำหรับการดีไซน์ในครั้งนี้ HTC ได้ทำการเปลี่ยนแปลงโดยการนำลำโพงด้านหน้าออกไปไว้ที่ด้านล่างแทน และเพิ่มให้ตัวเครื่องมีความโค้งมนมากขึ้น
คุณสมบัติเด่น
13 MP
5.0 inches
Non-removable Li-Ion 2150 mAh battery
Qualcomm MSM8952 Snapdragon 617
16 GB, 2 GB RAM32 GB, 3 GB RAM
2G 3G 4G Supports
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA / LTE |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 1700(AWS) / 1900 / 2100 - Americas |
|---|
| 4G | LTE band 2(1900), 3(1800), 4(1700/2100), 5(850), 7(2600), 12(700), 13(700), 17(700), 29(700) - Americas |
|---|
| บลูทูธ | v4.1, A2DP, aptX |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, dual-band, Wi-Fi Direct, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | Yes |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS, GLONASS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Nano-SIM |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2015, September |
|---|
| OS | Android OS, v6.0 (Marshmallow), upgradable to v6.0.1 (Marshmallow) |
|---|
| Chipset | Qualcomm MSM8952 Snapdragon 617 |
|---|
| CPU | Quad-core 1.5 GHz Cortex-A53 & quad-core 1.2 GHz Cortex-A53 |
|---|
| GPU | Adreno 405 |
|---|
| ความจุ | 16 GB, 2 GB RAM32 GB, 3 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 200 GB (dedicated slot) |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Non-removable Li-Ion 2150 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 432 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 16 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | Up to 60 h |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 5.0 inches (~66.8% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 1080 x 1920 pixels (~441 ppi pixel density) |
|---|
| Type | AMOLED capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Corning Gorilla Glass 3 |
|---|
| ขนาด | 145.8 x 70.8 x 7.3 mm (5.74 x 2.79 x 0.29 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 143 g (5.04 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 13 MP, f/2.0, autofocus, OIS, dual-LED (dual tone) flash |
|---|
| กล้องหลัง | 4 MP, f/2.0, 27mm, 1/3" sensor size, 2�m pixel size, 1080p@30fps, HDR |
|---|
| วิดีโอ | 1080p@30fps |
|---|
| Features | Geo-tagging, touch focus, face detection, panorama, HDR |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Fingerprint, accelerometer, gyro, proximity, compass |
|---|
| สี | Carbon Gray, Opal Silver, Topaz Gold, Deep Garnet, Pink |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Fast battery charging (Quick Charge 2.0, 3.0) - Active noise cancellation with dedicated mic - MP4/H.264 player - MP3/eAAC+/WAV player - Document viewer - Photo/video editor |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
ทดสอบกล้อง 8 สุดยอด Smartphone แห่งปี 2015 แบบจัดเต็มละเอียดยิบ รุ่นไหนถ่ายรูปออกมาสวยที่สุดในตอนนี้
กลับมาอีกครั้ง กับการทดสอบกล้องถ่ายรูปบนสมาร์ทโฟน ที่รวมเอาเหล่ารุ่นเรือธงที่ได้รับการยอมรับจากหลายสื่อทั้งไทยและเทศ มาเปรียบเทียบกันให้เห็นแบบชัดๆ ลงลึกทุกรายละเอียด เก็บทุกสภาพแสง กลั่นออกมาเพื่อหาคำตอบให้กับเหล่าผู้ที่กำลังเล็งหาสมาร์ทโฟนที่กล้องที่ดีที่สุดในปี 2015-2016 ให้ได้ทราบกัน ส่วนว่าจะมีรุ่นไหนที่เราได้เลือกมาทดสอบบ้างนั้น เดี๋ยวไปดูกันเลยดีกว่าครับ
Droidsans
- 5 Dec 2015
Preview : แกะกล่องพรีวิว HTC One A9 เรียบหรูงานดีไซน์ สไตล์ HTC
จากงานเปิดตัว HTC One A9 สมาร์ทโฟน android เครื่องแรกของโลกที่วางจำหน่ายพร้อม Android 6.0 Marshmallow (ไม่รวม Nexus) เมื่อปลายเดือนตุลาคมที่ผ่านมา ตอนนี้ HTC One A9 ก็ได้มาอยู่ในมือของทีมงาน droisans แบบที่พร้อมจะแกะกล่องพรีวิวให้ได้ชมไม้เด็ดของ HTC ที่ปล่อยออกมาปิดท้ายปี 2015 กันครับ
Droidsans
- 12 Nov 2015
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...
สินค้าที่เกี่ยวข้อง