โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | 4.0, A2DP |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, dual-band, DLNA, hotspot |
|---|
| NFC | Yes |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS, GLONASS |
|---|
| USB | microUSB 2.0 (SlimPort) |
|---|
| ซิม | Micro-SIM |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2012, October |
|---|
| OS | Android 4.2 (Jelly Bean), upgradable to 5.1 (Lollipop) |
|---|
| Chipset | Qualcomm APQ8064 Snapdragon S4 Pro |
|---|
| CPU | Quad-core 1.5 GHz Krait |
|---|
| GPU | Adreno 320 |
|---|
| ความจุ | 8/16 GB, 2 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | No |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Non-removable Li-Po 2100 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 390 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 15 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | - |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.7 inches (~68.3% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 768 x 1280 pixels (~318 ppi pixel density) |
|---|
| Type | True HD IPS Plus capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | Corning Gorilla Glass 2 |
|---|
| ขนาด | 133.9 x 68.7 x 9.1 mm (5.27 x 2.70 x 0.36 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 139 g (4.90 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 8 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 1.3 MP |
|---|
| วิดีโอ | HISTORY_ITEM_ID = "5048";HISTORY_ITEM_NAME = "LG Nexus 4 E960";HISTORY_ITEM_URL = "lg_nexus_4_e960-5048.php";HISTORY_ITEM_IMAGE = "http://cdn2.gsmarena.com/vv/bigpic/lg-nexus-4-new.jpg";LG Nexus 4 E960 Specifications 1.5% 14,742,670 hits 1297 Become a fan 4.7" 768x1280 pixels 8MP 1080p 2GB RAM Snapdragon S4 Pro 2100mAh Li-Po Royal road Google Nexus 4 review Google Nexus 4 vs. Samsung Galaxy S III: Fan favoritesRead opinionsComparePictures360° viewRelated phones .tr-toggle { display:none; } Also known as LG Nexus 4, LG MakoNetwork |
|---|
| Features | 1/4" sensor size, geo-tagging, touch focus, face detection, photo sphere |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, gyro, proximity, compass, barometer |
|---|
| สี | Black, White |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Qi wireless charging - MP4/H.264 player - MP3/WAV/eAAC+ player - Photo/video editor - Document editor |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
มาแล้ว เปรียบเทียบกล้องมือถือ HI-END รอบกลางปี 2016 ที่จัดเต็มทั้ง Galaxy S7 / Huawei P9 / Xiaomi Mi5 / HTC 10 / LG G5 และรุ่นอื่นๆ แต่รอบนี้จะไม่มีการให้คะแนนนะครับ ให้คนอ่านดูและตัดสินเอาเองว่าชอบแบบไหน คือชอบแบบไหนก็ไปซื้อรุ่นนั้น โดยแต่ละรุ่นจะมีทั้งหมด 11 ภาพในหลายๆ สภาพแสง โดยที่ผมจะมีอธิบายว่าสภาพแสงจริงๆ เป็นอย่างไรเพื่อช่วยในการดูรูปประกอบ และการทดสอบผมจะถ่ายในโหมด Auto เพื่อให้ตรงกับผู้ใช้งานทั่วไปที่สุดครับ เอาล่ะครับ มาเริ่มกันเลยดีกว่า
กลับมาอีกครั้ง กับการทดสอบกล้องถ่ายรูปบนสมาร์ทโฟน ที่รวมเอาเหล่ารุ่นเรือธงที่ได้รับการยอมรับจากหลายสื่อทั้งไทยและเทศ มาเปรียบเทียบกันให้เห็นแบบชัดๆ ลงลึกทุกรายละเอียด เก็บทุกสภาพแสง กลั่นออกมาเพื่อหาคำตอบให้กับเหล่าผู้ที่กำลังเล็งหาสมาร์ทโฟนที่กล้องที่ดีที่สุดในปี 2015-2016 ให้ได้ทราบกัน ส่วนว่าจะมีรุ่นไหนที่เราได้เลือกมาทดสอบบ้างนั้น เดี๋ยวไปดูกันเลยดีกว่าครับ
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...