Nokia 1 8GB
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
5 MP
4.5 inches, 55.8 cm2
Removable Li-Ion 2150 mAh battery
Mediatek MT6737M
8 GB, 1 GB RAM
2G 3G 4G Supports
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA / LTE |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 - SIM 1 & SIM 2 (dual-SIM model only) |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 2100 - EMEA/APAC |
|---|
| 4G | LTE band 1(2100), 3(1800), 5(850), 7(2600), 8(900), 20(800), 38(2600), 40(2300) - EMEA/APAC |
|---|
| บลูทูธ | 4.2, A2DP |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b/g/n, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB 2.0 |
|---|
| ซิม | Dual SIM (Micro-SIM/Nano-SIM, dual stand-by) |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2018, February |
|---|
| OS | Android 8.0 (Oreo Go) |
|---|
| Chipset | Mediatek MT6737M |
|---|
| CPU | Quad-core 1.1 GHz Cortex-A53 |
|---|
| GPU | Mali-T720 |
|---|
| ความจุ | 8 GB, 1 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 128 GB (uses SIM 2 slot) |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Removable Li-Ion 2150 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 360 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 9 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | Up to 53 h |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.5 inches, 55.8 cm2 (~61.6% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 480 x 854 pixels, 16:9 ratio (~218 ppi density) |
|---|
| Type | IPS LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | - |
|---|
| ขนาด | 133.6 x 67.8 x 9.5 mm (5.26 x 2.67 x 0.37 in) |
|---|
| น้ำหนัก | - |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 5 MP, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 2 MP |
|---|
| วิดีโอ | 480p |
|---|
| Features | Geo-tagging |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, proximity |
|---|
| สี | Warm Red, Dark Blue |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
รีวิว Nokia 1 แอนดรอยด์โฟนรุ่นเล็ก ใช้งานได้ไม่สะดุดด้วยระบบปฎิบัติการ Android 8.1 Oreo (Go edition)
รีวิวโทรศัพท์มือถือ Nokia 1 - โนเกีย Nokia 1 รุ่นเล็กสเปกน่าใช้ เป็นหนึ่งในสมาร์ทโฟน Android 8.1 Oreo (Go edition) ที่ออกแบบมาใช้กับสม...
siamphone
- 16 May 2018
Hands-on | ลองเล่น Nokia 1 มือถือ Android Go รุ่นแรกในไทย เคาะราคา 2,740 บาท
Nokia 1 มือถือ Android Go รุ่นนี้ ถ้าใครไปเปิดดูสเปคแล้วอาจจะต้องส่ายหน้า แต่ถ้าได้มาทำความเข้าใจว่า Android Oreo Go Edition มันเป็นยังไงแล้วอาจจะหันมามองมันมากขึ้น เพราะมันคือแนวทางของ Google ที่จะทำให้มือถือสเปคต่ำๆ ราคาถูกๆ สามารถใช้งานเป็นสมาร์ทโฟนได้ลื่นไหลและตอบโจทย์การใช้งานผู้ใช้ให้มากที่สุด
Droidsans
- 22 Mar 2018
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...
สินค้าที่เกี่ยวข้อง