Vivo Y28 (2014) 8GB
รายละเอียดสินค้า
คุณสมบัติเด่น
โปรโมชั่นร้านค้าชั้นนำ
ร้านค้าที่จำหน่าย
ข้อมูลสินค้า
Connectivity
| เครือข่าย | GSM / HSPA |
|---|
| 2G | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
|---|
| 3G | HSDPA 850 / 900 / 2100 |
|---|
| 4G | - |
|---|
| บลูทูธ | v4.0, A2DP, EDR |
|---|
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b/g/n, hotspot |
|---|
| NFC | - |
|---|
| GPS | Yes, with A-GPS |
|---|
| USB | microUSB v2.0 |
|---|
| ซิม | Micro-SIM |
|---|
Performance
| วันเปิดตัว | 2014, December |
|---|
| OS | Android OS, v4.2.2 (Jelly Bean) |
|---|
| Chipset | Mediatek MT6582 |
|---|
| CPU | Quad-core 1.3 GHz |
|---|
| GPU | - |
|---|
| ความจุ | 8 GB, 1 GB RAM |
|---|
| การ์ดหน่วยความจำ | microSD, up to 128 GB |
|---|
Battery
| แบตเตอรี่ - ระบบชาร์จ | Removable Li-Po 2100 mAh battery |
|---|
| ระยะเวลาใช้งาน | Up to 430 h (2G) / Up to 430 h (3G) |
|---|
| เวลาพูดคุย | Up to 14 h (2G) / Up to 13 h (3G) |
|---|
| การฟังเพลง | Up to 32 h |
|---|
Design
| ขนาดหน้าจอ | 4.7 inches (~68.1% screen-to-body ratio) |
|---|
| ความละเอียดหน้าจอ | 540 x 960 pixels (~216 ppi pixel density) |
|---|
| Type | IPS LCD capacitive touchscreen, 16M colors |
|---|
| การป้องกัน | - |
|---|
| ขนาด | 137.4 x 68.6 x 9.8 mm (5.41 x 2.70 x 0.39 in) |
|---|
| น้ำหนัก | 156 g (5.50 oz) |
|---|
Camera
| กล้องหน้า | 8 MP, autofocus, LED flash |
|---|
| กล้องหลัง | 5 MP |
|---|
| วิดีโอ | 1080p@30fps |
|---|
| Features | Geo-tagging, touch focus, face detection |
|---|
Feature
| เซนเซอร์ | Accelerometer, proximity, compass |
|---|
| สี | White |
|---|
| คุณสมบัติอื่นๆ | - Active noise cancellation with dedicated mic - MP4/H.264 player - MP3/WAV/FLAC/eAAC+ player - Photo/video editor - Document viewer |
|---|
คลิปรีวิวสินค้า
ซื้อของ
วีโว่
Vivo เราชอบมาก
แต่ก่อนเคยใช้หลายรุ่น หลายยี่ห้อ คิดว่าที่ใช้อยู่ดีที่สุดและ จนมาเจอ vivo ราคาก้อไม่แรง สเป็กเครื่องก้อมาตฐานทั่วไป เลยเลือกลองใช้ดู จนทุกวันนี้ใช้ลืมเลย ไม่คิดจะเปลื่ยนแบรนอื่นแล้ว ใช้ดีที่สุดเท่าที่เจอมาเลย
เหมาะสมที่จะเป็นเครื่องสำรอง ระบบธรรมดาซื้อมาตอนนั้นคิดแค่จะเอามาเปิดเพลงในรถ,เป็นกล้องติดหน้ารถ,นอกนั้นผมไม่สนใจเลย5555
ดีค่ะใช่มาได้สักพักแล้วจะซื้อรุ่นใหม่อีก
ระบบปองกันก็โอเค
ดีที่เคยใช้มา
ใช่ดีมาก ถึงจะเป็นรุ่นเก่าเเต่ไม่เคยมีอาการค้างอะไรเลย ทนมาก เพราะไม่เคยใช้โทรศัพท์เครื่องนึงเกิน 3 ปี
ใช้ดีใช้ทนราคาถูก
สมาร์ทโฟนสองซิมราคาย่อมเยา บนดีไซน์เรียบหรูเหมาะมือ พร้อมฟีเจอร์ครบครัน
รีวิวโทรศัพท์มือถือ (Review)vivo Y28 - วีโว Y28 vivo Y28 สมาร์ทโฟนดีไซน์หรูหราสวยงาม พร้อมระบบปฏิบัติการ Funtouch OS ที่มีหน้าตาเ...
สวัสดีเพื่อนๆสมาชิก Droidsans กลับมาพบกับผมอีกครั้งในการรีวิวมือถือ Android ในตลาดกลางๆ ราคาไม่แพงที่ต้องบอกว่า มีออกมาจำหน่ายกันไม่ขาดสาย เลือกกันไม่หวาดไม่ไหว สู้กันหนักจริงๆตั้งแต่ปี 2014 ที่ผ่านมา โดยวันนี้เราจะมารีวิว vivo Y28 มือถือ Android ราคาคุ้มจาก vivo ผู้ผลิตสมาร์ทโฟน Android ที่ถือว่ามีชื่อเสียงเจ้าหนึ่งจากประเทศจีน โดย vivo Y28 รุ่นนี้จัดเป็นมือถือระดับกลางทั้งสเปกและราคา มีวางจำหน่ายแล้วในสนนราคา 6,990 บาท สีเดียวคือสีขาว สามารถรองรับเครือข่าย 3G ได้ทุกค่าย เอกลักษณฺของมือถือ vivo ที่หลายคนรู้กันคือ “มือถือเสียงดี” โดยจะเน้นใส่ชิปเสียงแยกมาในมือถือเกือบทุกรุ่น และเจ้า vivo Y28 ก็ไม่ได้รับการงดเว้น เป็นมือถือเสียงดีอีกตัวหนึ่งเลยทีเดียว ว่าแล้วก็เข้าสู่รีวิวกันเลยครับ
เทรนด์ราคาสินค้า

กำลังโหลดข้อมูลราคาย้อนหลัง...